สรุปผลการแข่งขัน
การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ระดับชั้น ป.๑-๖ การประกวดและแข่งขัน หุ่นยนต์ เครื่องร่อนและเครื่องบินพลังงานยาง งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 61 วันที่ 24 มกราคม 2555 เวลา 08.00-18.00 น. รหัสการแข่งขัน 261 สถานที่แข่งขัน ศูนย์การค้าเซียร์ รังสิต จังหวัดปทุมธานี |
ระดับรางวัล 100 คะแนน ดังนี้ รางวัลเหรียญทอง 80-100 คะแนน รางวัลเหรียญเงิน 70-79.99 คะแนน : เหรียญทองแดง 60-69.99 คะแนน |
ที่ |
โรงเรียน |
สังกัด |
คะแนน |
ลำดับที่ |
รางวัลเหรียญ |
1 |
อนุบาลปทุมธานี | สพป.ปทุมธานี เขต ๑ | 100.00 | 1 | ชนะเลิศ |
2 |
สังข์ทองวิทยา | สพป.กระบี่ | 95.00 | 2 | รองชนะเลิศอันดับที่๑ |
3 |
ชุมชนบ้านเกาะสมอ(สามัคคีวิทยา) | สพป.ปราจีนบุรี เขต ๑ | 90.00 | 3 | รองชนะเลิศอันดับที่๒ |
4 |
ประชาอุปถัมภ์ | สพป.นนทบุรี เขต ๑ | 85.00 | 4 | เหรียญทอง |
5 |
บ้านทำเนียบ | สพป.สุราษฎร์ธานี เขต ๒ | 80.00 | 5 | เหรียญทอง |
6 |
บ้านหนองกวางทอง | สพป.บุรีรัมย์ เขต ๓ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
7 |
วัดสุทธาวาส | สพป.ชลบุรี เขต ๑ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
8 |
บ้านพุรวก | สพป.กาญจนบุรี เขต ๔ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
9 |
บ้านปรางค์ | สพป.น่าน เขต ๒ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
10 |
ชุมชนบ้านบางโหนด | สพป.นครราชสีมา เขต ๔ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
11 |
อนุบาลนครปฐม | สพป.นครปฐม เขต ๑ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
12 |
ไทยรัฐวิทยา 31 | สพป.แพร่ เขต ๑ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
13 |
บ้านหนองหมีหัวดง (ประชาวิทยาคาร) | สพป.ศรีสะเกษ เขต ๒ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
14 |
บ้านโคกเจริญ | สพป.ศรีสะเกษ เขต ๔ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
15 |
อนุบาลสตูล | สพป.สตูล | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
16 |
อนุบาลชัยภูมิ | สพป.ชัยภูมิ เขต ๑ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
17 |
บ้านไร่สุขสันต์ | สพป.บึงกาฬ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
18 |
วัดประทุมทายการาม | สพป.นครศรีธรรมราช เขต ๔ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
19 |
บ้านบางวัน | สพป.พังงา | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
20 |
บ้านดงน้ำเดื่อ | สพป.เพชรบูรณ์ เขต ๒ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
21 |
วังปึ้ง | สพป.แพร่ เขต ๑ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
22 |
อนุบาลบึงบูรพ์ | สพป.ศรีสะเกษ เขต ๒ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
23 |
อนุบาลสกลนคร | สพป.สกลนคร เขต ๑ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
24 |
อนุบาลเมืองลำพูน(บ้านป่าเห็วอภิวงศ์ประชานุกูล) | สพม. เขต ๓๕ (ลำปาง-ลำพูน) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
25 |
คลองบางแก้ว | สพป.สมุทรปราการ เขต ๒ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
26 |
บ้านป่าคาใหม่ | สพป.ตาก เขต ๒ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
27 |
บ้านค้อ | สพป.อุบลราชธานี เขต ๕ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
28 |
บ้านตลิ่งชัน-สร้างแก้ว | สพป.อุดรธานี เขต ๒ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
29 |
วัดทัพหลวง | สพป.อุทัยธานี เขต ๒ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
30 |
บ้านคลองกะพั้ว | สพป.อุตรดิตถ์ เขต ๑ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
31 |
บ้านโสกผักหวาน | สพป.ยโสธร เขต ๒ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |