สรุปผลการแข่งขัน
การแข่งขันเครื่องบินพลังงานยางบินไกล ระดับชั้น ม.๑-๓ การประกวดและแข่งขัน หุ่นยนต์ เครื่องร่อนและเครื่องบินพลังงานยาง งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 61 วันที่ 26 มกราคม 2555 เวลา 08.00-18.00 น. รหัสการแข่งขัน 266 สถานที่แข่งขัน โรงเรียนธัญบุรี จังหวัดปทุมธานี |
ระดับรางวัล 100 คะแนน ดังนี้ รางวัลเหรียญทอง 80-100 คะแนน รางวัลเหรียญเงิน 70-79.99 คะแนน : เหรียญทองแดง 60-69.99 คะแนน |
ที่ |
โรงเรียน |
สังกัด |
คะแนน |
ลำดับที่ |
รางวัลเหรียญ |
1 |
ทุ่งฝางวิทยา | สพป.ลำปาง เขต ๑ | 100.00 | 1 | ชนะเลิศ |
2 |
ลมศักดิ์วิทยาคม | สพม. เขต ๒๘ (ศรีสะเกษ-ยโสธร) | 95.00 | 2 | รองชนะเลิศอันดับที่๑ |
3 |
ประกอบธรรมอิสลามกระบี่ | สพป.กระบี่ | 90.00 | 3 | รองชนะเลิศอันดับที่๒ |
4 |
หันคาราษฎร์รังสฤษดิ์ | สพม.เขต ๕ (สิงห์บุรี-ลพบุรี-ชัยนาท-อ่างทอง) | 90.00 | 3 | รองชนะเลิศอันดับที่๒ |
5 |
กุดจับประชาสรรค์ | สพม. เขต ๒๐ (อุดรธานี) | 85.00 | 5 | เหรียญทอง |
6 |
ภูกระดึงวิทยาคม | สพม. เขต ๑๙ (เลย-หนองบัวลำภู) | 79.50 | 6 | เหรียญเงิน |
7 |
พระปริยัติธรรม พระชัยยะวงศาพัฒนา | สพม. เขต ๓๕ (ลำปาง-ลำพูน) | 79.00 | 7 | เหรียญเงิน |
8 |
ชัยบาดาลวิทยา | สพม.เขต ๕ (สิงห์บุรี-ลพบุรี-ชัยนาท-อ่างทอง) | 78.00 | 8 | เหรียญเงิน |
9 |
วัดราชบพิธ | สพม.เขต ๑ (กรุงเทพมหานคร) | 77.00 | 9 | เหรียญเงิน |
10 |
ค้อวิทยาคม | สพม. เขต ๒๒ (นครพนม-มุกดาหาร) | 76.00 | 10 | เหรียญเงิน |
11 |
อรุโณทัยวิทยาคม | สพม. เขต ๓๔ (เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน) | 75.00 | 11 | เหรียญเงิน |
12 |
ตราษตระการคุณ | สพม.เขต ๑๗ (จันทบุรี-ตราด) | 74.00 | 12 | เหรียญเงิน |
13 |
ขาณุวิทยา | สพม. เขต ๔๑ (กำแพงเพชร-พิจิตร) | 73.00 | 13 | เหรียญเงิน |
14 |
บ้านฝาง | สพป.ร้อยเอ็ด เขต ๒ | 72.00 | 14 | เหรียญเงิน |
15 |
บ้านหนองกระบอก | สพป.สกลนคร เขต ๑ | 71.00 | 15 | เหรียญเงิน |
16 |
บ้านหมอ"พัฒนานุกูล" | สพม.เขต ๔ ปทุมธานี-สระบุรี) | 70.00 | 16 | เหรียญเงิน |
17 |
เจริญราษฎร์ | สพป.แพร่ เขต ๑ | 69.50 | 17 | เหรียญทองแดง |
18 |
มัธยมฐานบินกำแพงแสน | สพม.เขต ๙ (สุพรรณบุรี-นครปฐม) | 69.00 | 18 | เหรียญทองแดง |
19 |
เกาะแก้วอนุสรณ์ | สพป.กำแพงเพชร เขต ๑ | 68.00 | 19 | เหรียญทองแดง |
20 |
ประดิษฐ์ศึกษา | สพม.เขต ๑๗ (จันทบุรี-ตราด) | 67.50 | 20 | เหรียญทองแดง |
21 |
ดอกคำใต้วิทยาคม | สพม. เขต ๓๖ (เชียงราย-พะเยา) | 67.00 | 21 | เหรียญทองแดง |
22 |
ศรีสมเด็จพิมพ์พัฒนาวิทยา | สพม. เขต ๒๗ (ร้อยเอ็ด) | 66.50 | 22 | เหรียญทองแดง |
23 |
เมืองกลางประชานุกูล | สพม. เขต ๒๘ (ศรีสะเกษ-ยโสธร) | 66.00 | 23 | เหรียญทองแดง |
24 |
ราษฎร์บำรุงธรรม | สพป.กาญจนบุรี เขต ๔ | 65.50 | 24 | เหรียญทองแดง |
25 |
บ้านเม็กดำ | สพป.มหาสารคาม เขต ๒ | 65.00 | 25 | เหรียญทองแดง |
26 |
บ้านตากูก | สพป.สุรินทร์ เขต ๑ | 64.50 | 26 | เหรียญทองแดง |
27 |
เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ ภูเก็ต | สพม.เขต ๑๔ (พังงา-ภูเก็ต-ระนอง) | 64.00 | 27 | เหรียญทองแดง |
28 |
วัดวังรีบุญเลิศ | สพป.นครศรีธรรมราช เขต ๒ | 63.50 | 28 | เหรียญทองแดง |
29 |
นาเฉลียงพิทยาคม | สพม. เขต ๔๐ (เพชรบูรณ์) | 63.00 | 29 | เหรียญทองแดง |
30 |
วชิรธรรมสถิต | สพป.พัทลุง เขต ๑ | 62.00 | 30 | เหรียญทองแดง |
31 |
โคกหาร | สพป.กระบี่ | 61.00 | 31 | เหรียญทองแดง |
32 |
สิชลคุณาธารวิทยา | สพม.เขต ๑๒ (นครศรีธรรมราช-พัทลุง) | 60.00 | 32 | เหรียญทองแดง |