สรุปผลการแข่งขัน
การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ระดับชั้น ม.๔-๖ การประกวดและแข่งขัน หุ่นยนต์ เครื่องร่อนและเครื่องบินพลังงานยาง งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 61 วันที่ 24 มกราคม 2555 เวลา 08.00-18.00 น. รหัสการแข่งขัน 260 สถานที่แข่งขัน ศูนย์การค้าเซียร์ รังสิต จังหวัดปทุมธานี |
ระดับรางวัล 100 คะแนน ดังนี้ รางวัลเหรียญทอง 80-100 คะแนน รางวัลเหรียญเงิน 70-79.99 คะแนน : เหรียญทองแดง 60-69.99 คะแนน |
ที่ |
โรงเรียน |
สังกัด |
คะแนน |
ลำดับที่ |
รางวัลเหรียญ |
1 |
หินโงมพิทยาคม | สพม. เขต ๒๑ (หนองคาย) | 100.00 | 1 | ชนะเลิศ |
2 |
โพนพิทยาคม | สพม. เขต ๒๓ (สกลนคร) | 95.00 | 2 | รองชนะเลิศอันดับที่๑ |
3 |
มัธยมวานรนิวาส | สพม. เขต ๒๓ (สกลนคร) | 90.00 | 3 | รองชนะเลิศอันดับที่๒ |
4 |
หนองบัว | สพม. เขต ๔๒ (นครสวรรค์-อุทัยธานี) | 85.00 | 4 | เหรียญทอง |
5 |
โนนสูงศรีธานี | สพม. เขต ๓๑ (นครราชสีมา) | 80.00 | 5 | เหรียญทอง |
6 |
นนทรีวิทยา | สพม.เขต ๒ (กรุงเทพมหานคร) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
7 |
เบญจมราชรังสฤษฎิ์ 2 | สพม.เขต ๖ (ฉะเชิงเทรา-สมุทรปราการ) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
8 |
วังน้ำเย็นวิทยาคม | สพม.เขต ๗ (ปราจีนบุรี-นครนายก-สระแก้ว) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
9 |
ท่าเกษมพิทยา | สพม.เขต ๗ (ปราจีนบุรี-นครนายก-สระแก้ว) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
10 |
ชุมชนบ้านหนองฝ้าย | สพม.เขต ๘ (ราชบุรี-กาญจนบุรี) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
11 |
สิชลคุณาธารวิทยา | สพม.เขต ๑๒ (นครศรีธรรมราช-พัทลุง) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
12 |
ป่าพะยอมพิทยาคม | สพม.เขต ๑๒ (นครศรีธรรมราช-พัทลุง) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
13 |
พนัสพิทยาคาร | สพม.เขต ๑๘ (ชลบุรี-ระยอง) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
14 |
ผึ่งแดดวิทยาคาร | สพม. เขต ๒๒ (นครพนม-มุกดาหาร) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
15 |
หนองสูงสามัคคีวิทยา | สพม. เขต ๒๒ (นครพนม-มุกดาหาร) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
16 |
นครพนมวิทยาคม | สพม. เขต ๒๒ (นครพนม-มุกดาหาร) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
17 |
พรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี | สพม.เขต ๑๐ (เพชรบุรี-ประจวบฯ-สมุทรสงคราม-สมุทรสาคร) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
18 |
บูรณะรำลึก | สพม.เขต ๑๓ (ตรัง-กระบี่) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
19 |
ทุ่งโพธิ์วิทยา | สพม.เขต ๑๔ (พังงา-ภูเก็ต-ระนอง) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
20 |
เบญจมราชูทิศ | สพม.เขต ๑๕ (นราธิวาส-ปัตตานี-ยะลา) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
21 |
ชำนาญสามัคคีวิทยา | สพม.เขต ๑๘ (ชลบุรี-ระยอง) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
22 |
บึงบูรพ์ | สพม. เขต ๒๘ (ศรีสะเกษ-ยโสธร) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
23 |
พังเคนพิทยา | สพม. เขต ๒๙ (อุบลราชธานี-อำนาจเจริญ) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
24 |
จอมพระประชาสรรค์ | สพม. เขต ๓๓ (สุรินทร์) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
25 |
สองพิทยาคม | สพม. เขต ๓๗ (แพร่-น่าน) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
26 |
สตรีศรีน่าน | สพม. เขต ๓๗ (แพร่-น่าน) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
27 |
ตลิ่งชันวิทยานุสรณ์ | สพม. เขต ๓๘ (สุโขทัย-ตาก) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
28 |
วังทองพิทยาคม | สพม. เขต ๓๙ (พิษณุโลก-อุตรดิตถ์) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
29 |
นาเฉลียงพิทยาคม | สพม. เขต ๔๐ (เพชรบูรณ์) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
30 |
วังงิ้ววิทยาคม | สพม. เขต ๔๑ (กำแพงเพชร-พิจิตร) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
31 |
กำแพงเพชรพิทยาคม | สพม. เขต ๔๑ (กำแพงเพชร-พิจิตร) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
32 |
เทศบาล 5 (วัดหัวป้อมนอก) | เทศบาลนครสงขลา | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |