สรุปผลการแข่งขัน
การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ระดับชั้น ม.๑-๓ การประกวดและแข่งขัน หุ่นยนต์ เครื่องร่อนและเครื่องบินพลังงานยาง งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 61 วันที่ 24 มกราคม 2555 เวลา 08.00-18.00 น. รหัสการแข่งขัน 259 สถานที่แข่งขัน ศูนย์การค้าเซียร์ รังสิต จังหวัดปทุมธานี |
ระดับรางวัล 100 คะแนน ดังนี้ รางวัลเหรียญทอง 80-100 คะแนน รางวัลเหรียญเงิน 70-79.99 คะแนน : เหรียญทองแดง 60-69.99 คะแนน |
ที่ |
โรงเรียน |
สังกัด |
คะแนน |
ลำดับที่ |
รางวัลเหรียญ |
1 |
บ้านอินแปลง | สพป.สกลนคร เขต ๓ | 100.00 | 1 | ชนะเลิศ |
2 |
โนนสูงศรีธานี | สพม. เขต ๓๑ (นครราชสีมา) | 95.00 | 2 | รองชนะเลิศอันดับที่๑ |
3 |
นครพนมวิทยาคม | สพม. เขต ๒๒ (นครพนม-มุกดาหาร) | 90.00 | 3 | รองชนะเลิศอันดับที่๒ |
4 |
หินโงมพิทยาคม | สพม. เขต ๒๑ (หนองคาย) | 85.00 | 4 | เหรียญทอง |
5 |
แปลงยาวพิทยาคม | สพม.เขต ๖ (ฉะเชิงเทรา-สมุทรปราการ) | 80.00 | 5 | เหรียญทอง |
6 |
บ้านท่าข้าม | สพป.เพชรบูรณ์ เขต ๑ | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
7 |
เตาไห | สพม.เขต ๒ (กรุงเทพมหานคร) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
8 |
เบญจมราชรังสฤษฎิ์ 2 | สพม.เขต ๖ (ฉะเชิงเทรา-สมุทรปราการ) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
9 |
อนุบาลชุมพวงวิทยาคม | สพม.เขต ๗ (ปราจีนบุรี-นครนายก-สระแก้ว) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
10 |
ป่าพะยอมพิทยาคม | สพม.เขต ๑๒ (นครศรีธรรมราช-พัทลุง) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
11 |
เมืองกระบี่ | สพม.เขต ๑๓ (ตรัง-กระบี่) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
12 |
ทุ่งโพธิ์วิทยา | สพม.เขต ๑๔ (พังงา-ภูเก็ต-ระนอง) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
13 |
ดีบุกพังงาวิทยายน | สพม.เขต ๑๔ (พังงา-ภูเก็ต-ระนอง) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
14 |
หนองสูงสามัคคีวิทยา | สพม. เขต ๒๒ (นครพนม-มุกดาหาร) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
15 |
โพนพิทยาคม | สพม. เขต ๒๓ (สกลนคร) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
16 |
เมืองกลางประชานุกูล | สพม. เขต ๒๘ (ศรีสะเกษ-ยโสธร) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
17 |
วัดบางวัว (สายเสริมวิทย์) | สพป.ฉะเชิงเทรา เขต ๑ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
18 |
เซนต์นิโกลาส | กลุ่มส่งเสริมการศึกษาเอกชน | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
19 |
บ้านหมอ"พัฒนานุกูล" | สพม.เขต ๔ ปทุมธานี-สระบุรี) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
20 |
วังน้ำเย็นวิทยาคม | สพม.เขต ๗ (ปราจีนบุรี-นครนายก-สระแก้ว) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
21 |
บ้านค่าย | สพม.เขต ๑๘ (ชลบุรี-ระยอง) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
22 |
วังแก้ววิทยา | สพม. เขต ๓๕ (ลำปาง-ลำพูน) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
23 |
สองพิทยาคม | สพม. เขต ๓๗ (แพร่-น่าน) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
24 |
ราษฎร์ร่วมแรงรัฐ (กำจัดอุปถัมภ์) | สพป.อุบลราชธานี เขต ๑ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
25 |
ชุมชนบ้านท่าข้าม | สพป.เชียงใหม่ เขต ๕ | 60.00 | 25 | เหรียญทองแดง |
26 |
สายธรรมจันทร์ | สพม.เขต ๘ (ราชบุรี-กาญจนบุรี) | 60.00 | 25 | เหรียญทองแดง |
27 |
โพธาวัฒนาเสนี | สพม.เขต ๘ (ราชบุรี-กาญจนบุรี) | 60.00 | 25 | เหรียญทองแดง |
28 |
ควนเนียงวิทยา | สพม.เขต ๑๖ (สงขลา-สตูล) | 60.00 | 25 | เหรียญทองแดง |
29 |
ฟากกว๊านวิทยาคม | สพม. เขต ๓๖ (เชียงราย-พะเยา) | 60.00 | 25 | เหรียญทองแดง |
30 |
เนินมะปรางศึกษาวิทยา | สพม. เขต ๓๙ (พิษณุโลก-อุตรดิตถ์) | 60.00 | 25 | เหรียญทองแดง |
31 |
วังงิ้ววิทยาคม | สพม. เขต ๔๑ (กำแพงเพชร-พิจิตร) | 60.00 | 25 | เหรียญทองแดง |
32 |
เทศบาล 1สังข์วิทย์ | เทศบาลนครตรัง | 60.00 | 25 | เหรียญทองแดง |