สรุปผลการแข่งขัน
การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ระดับชั้น ม.๑-๓ การประกวดและแข่งขัน หุ่นยนต์ เครื่องร่อนและเครื่องบินพลังงานยาง งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 61 วันที่ 25 มกราคม 2555 เวลา 08.00-18.00 น. รหัสการแข่งขัน 256 สถานที่แข่งขัน ศูนย์การค้าเซียร์ รังสิต จังหวัดปทุมธานี |
ระดับรางวัล 100 คะแนน ดังนี้ รางวัลเหรียญทอง 80-100 คะแนน รางวัลเหรียญเงิน 70-79.99 คะแนน : เหรียญทองแดง 60-69.99 คะแนน |
ที่ |
โรงเรียน |
สังกัด |
คะแนน |
ลำดับที่ |
รางวัลเหรียญ |
1 |
ชัยภูมิภักดีชุมพล | สพม. เขต ๓๐ (ชัยภูมิ) | 100.00 | 1 | ชนะเลิศ |
2 |
นครพนมวิทยาคม | สพม. เขต ๒๒ (นครพนม-มุกดาหาร) | 95.00 | 2 | รองชนะเลิศอันดับที่๑ |
3 |
แก่นนครวิทยาลัย | สพม. เขต ๒๕ (ขอนแก่น) | 90.00 | 3 | รองชนะเลิศอันดับที่๒ |
4 |
ชำนาญสามัคคีวิทยา | สพม.เขต ๑๘ (ชลบุรี-ระยอง) | 85.00 | 4 | เหรียญทอง |
5 |
ป่าบอนพิทยาคม | สพม.เขต ๑๒ (นครศรีธรรมราช-พัทลุง) | 80.00 | 5 | เหรียญทอง |
6 |
สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี | สพม.เขต ๓ (นนทบุรี-อยุธยา) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
7 |
สวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต | สพม.เขต ๔ ปทุมธานี-สระบุรี) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
8 |
บางปลาม้า"สูงสุมารผดุงวิทย์" | สพม.เขต ๙ (สุพรรณบุรี-นครปฐม) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
9 |
ดีบุกพังงาวิทยายน | สพม.เขต ๑๔ (พังงา-ภูเก็ต-ระนอง) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
10 |
มัธยมทับทิมสยาม 04 | สพม. เขต ๓๓ (สุรินทร์) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
11 |
ธาตุนารายณ์วิทยา | สพม. เขต ๓๓ (สุรินทร์) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
12 |
สุรวิทยาคาร | สพม. เขต ๓๓ (สุรินทร์) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
13 |
พานพิทยาคม | สพม. เขต ๓๖ (เชียงราย-พะเยา) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
14 |
สรรพวิทยาคม | สพม. เขต ๓๘ (สุโขทัย-ตาก) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
15 |
สุโขทัยวิทยาคม | สพม. เขต ๓๘ (สุโขทัย-ตาก) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
16 |
ทุ่งกะโล่วิทยา | สพม. เขต ๓๙ (พิษณุโลก-อุตรดิตถ์) | 75.00 | 6 | เหรียญเงิน |
17 |
ประเทียบวิทยาทาน | สพม.เขต ๔ ปทุมธานี-สระบุรี) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
18 |
แก่งคอย | สพม.เขต ๔ ปทุมธานี-สระบุรี) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
19 |
อ่างทองปัทมโรจน์วิทยาคม | สพม.เขต ๕ (สิงห์บุรี-ลพบุรี-ชัยนาท-อ่างทอง) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
20 |
แปลงยาวพิทยาคม | สพม.เขต ๖ (ฉะเชิงเทรา-สมุทรปราการ) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
21 |
สิชลประชาสรรค์ | สพม.เขต ๑๒ (นครศรีธรรมราช-พัทลุง) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
22 |
ตะกั่วป่าเสนานุกูล | สพม.เขต ๑๔ (พังงา-ภูเก็ต-ระนอง) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
23 |
โพนพิทยาคม | สพม. เขต ๒๓ (สกลนคร) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
24 |
สีชมพูศึกษา | สพม. เขต ๒๕ (ขอนแก่น) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
25 |
พยัคฆภูมิวิทยาคาร | สพม. เขต ๒๖ (มหาสารคาม) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
26 |
คำเขื่อนแก้วชนูปถัมภ์ | สพม. เขต ๒๘ (ศรีสะเกษ-ยโสธร) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
27 |
ลำปางกัลยาณี | สพม. เขต ๓๕ (ลำปาง-ลำพูน) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
28 |
นารีรัตน์จังหวัดแพร่ | สพม. เขต ๓๗ (แพร่-น่าน) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
29 |
หล่มสักวิทยาคม | สพม. เขต ๔๐ (เพชรบูรณ์) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
30 |
เก้าเลี้ยววิทยา | สพม. เขต ๔๒ (นครสวรรค์-อุทัยธานี) | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
31 |
วัดบางคราม | สพป.สุราษฎร์ธานี เขต ๒ | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |
32 |
เทศบาล 5 (วัดหัวป้อมนอก) | เทศบาลนครสงขลา | 65.00 | 17 | เหรียญทองแดง |